Chiều ngày 05 tháng 6 năm 2023, Đảng ủy phường Tân Phú tổ chức Lễ trao Quyết định cán bộ. Tham dự có đồng chí Hồ Văn Năm, Bí thư Đảng ủy phường, cùng các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng bộ phường Tân Phú.
Tại buổi Lễ, Đảng ủy phường Tân Phú đã công bố và trao Quyết định của Ban Thường vụ Thành ủy Thủ Đức về chỉ định Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ, Ban Thường vụ Đảng ủy phường Tân Phú nhiệm kỳ 2020 - 2025 đối với đồng chí Nguyễn Linh Đông, Bí thư Chi bộ, Trưởng Công an phường Tân Phú.
Đồng chí Hồ Văn Năm, Bí thư Đảng ủy phường trao Quyết định của Ban Thường vụ Thành ủy Thủ Đức về chỉ định Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ, Ban Thường vụ Đảng ủy phường Tân Phú nhiệm kỳ 2020 - 2025 cho đồng chí Nguyễn Linh Đông