Chiều ngày 22/12/2023, Chi bộ Trường mầm non Sơn Ca 1 thuộc Đảng bộ phường Cát Lái đã long trọng tổ chức lễ kết nạp đảng viên đối với quần chúng ưu tú Bùi Thị Trúc Nga. Tham dự có đồng chí Lê Thị Nguyệt, Đảng ủy viên, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường; Nguyễn Thanh Khuyên, Đảng ủy viên, Chủ tịch Hội Liên hiệp phụ nữ phường; Đỗ Thị Gái, Phó Bí thư Chi bộ, Phó Hiệu trưởng trường Mầm non Sơn Ca 1.
Tại buổi Lễ kết nạp, đồng chí Đỗ Thị Gái, Phó Bí thư Chi bộ, Phó Hiệu trưởng nhà trường, đã công bố và trao quyết định kết nạp đảng viên cho đồng chí Bùi Thị Trúc Nga sau một thời gian phấn đấu, rèn luyện đã vinh dự được đứng trong hàng ngũ của Đảng Cộng sản Việt Nam. Đồng thời, phân công đảng viên trong Chi bộ tiếp tục giúp đỡ đồng chí hoàn thành tốt nhiệm vụ và phấn đấu trở thành đảng viên chính thức.
Trong không khí trang nghiêm khi nhận quyết định, dưới cờ Đảng, cờ Tổ quốc và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh cùng sự chứng kiến của đảng viên Chi bộ, đồng chí Bùi Thị Trúc Nga đã tuyên thệ của người đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam, hứa sẽ tiếp tục phấn đấu để luôn xứng đáng là người đảng viên gương mẫu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, góp phần xây dựng Chi bộ ngày càng vững mạnh.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Lê Thị Nguyệt, Đảng ủy viên, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam phường đã chúc mừng Chi bộ và đồng chí Bùi Thị Trúc Nga, đồng thời nhấn mạnh công tác phát triển đảng viên là nhiệm vụ thường xuyên và có ý nghĩa rất quan trọng của Chi bộ, góp phần phát triển, nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của của tổ chức cơ sở Đảng nói chung và của cá nhân đảng viên nói riêng. Đồng chí cũng đề nghị Chi bộ tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, giữ vững bản lĩnh chính trị, trách nhiệm, chủ động, sáng tạo, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Một số hình ảnh tại buổi lễ
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://quantri.tpthuduc.hochiminhcity.gov.vn/UploadImages/bantochuc/nthung/2023_12_23/z5000098244598_c5fc4ead449e879ebad528b404a8ba16.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://quantri.tpthuduc.hochiminhcity.gov.vn/UploadImages/bantochuc/nthung/2023_12_23/z5000098237992_44b24e653c153dfcec1dd2d84e85ab19.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://quantri.tpthuduc.hochiminhcity.gov.vn/UploadImages/bantochuc/nthung/2023_12_23/z5000098231936_6ff960e30aac3b29ccfdb2480f6562b7.jpg?w=1130)
Th. Khuyên