Ngày 30/11/2023, Chi bộ Quân sự phường Cát Lái đã tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên cho quần chúng ưu tú Vũ Văn Minh, Chiến sĩ dân quân thường trực phường Cát Lái.
Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Thị Nhài, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy phường; Lê Long Hồng, Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường; Phạm Văn Hương, Đảng ủy viên, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân phường; đại diện Thường trực Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và các đoàn thể phường cùng toàn thể đảng viên của Chi bộ Quân sự.
Lễ kết nạp đảng viên được diễn ra trong không khí trang nghiêm, đúng trình tự, thủ tục của Điều lệ Đảng. Tại buổi Lễ, đồng chí Huỳnh Thị Ngọc Bích, Bí thư Đảng ủy, Bí thư Chi bộ Quân sự phường Cát Lái đã trao Quyết định kết nạp Đảng và chúc mừng đồng chí Vũ Văn Minh sau một thời gian phấn đấu, rèn luyện đã được vinh dự đứng vào hàng ngũ Đảng Cộng sản Việt Nam và yêu cầu đồng chí Vũ Văn Minh tiếp tục phát huy vai trò trách nhiệm trong việc tu dưỡng, rèn luyện đạo đức, học tập, nâng cao nhận thức chính trị và năng lực chuyên môn, thực hiện tốt nhiệm vụ được giao để trở thành đảng viên chính thức sau thời gian dự bị 12 tháng.
Trước cờ Đảng, cờ Tổ quốc và chân dung Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Vũ Văn Minh đã đọc lời tuyên thệ nguyện trung thành với mục tiêu và lý tưởng của Đảng, nỗ lực phấn đấu để xứng đáng là đảng viên Đảng Cộng Sản Việt Nam.
Phát biểu tại lễ kết nạp, đồng chí Nguyễn Thị Nhài, Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy phường chúc mừng đồng chí Vũ Văn Minh và Chi bộ Quân sự. Đồng thời, mong muốn đồng chí Vũ Văn Minh tiếp tục giữ gìn phẩm chất đạo đức, nhiệt tình trong công tác, phát huy năng lực hơn nữa để cùng Chi bộ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, góp phần xây dựng Chi bộ, Đảng bộ phường trong sạch vững mạnh.
Một số hình ảnh tại Hội nghị
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://quantri.tpthuduc.hochiminhcity.gov.vn/UploadImages/bantochuc/nthung/2023_11_30/z4929348976505_8af01a7f135b0886550d511e8c9e4b7e.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://quantri.tpthuduc.hochiminhcity.gov.vn/UploadImages/bantochuc/nthung/2023_11_30/z4929348964382_e97a3e583c93d1aecbbdf24d5e759b13.jpg?w=1130)
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://quantri.tpthuduc.hochiminhcity.gov.vn/UploadImages/bantochuc/nthung/2023_11_30/z4929348945528_27f77f717e26b92aac002569f67f1511.jpg?w=1130)
Th. Khuyên.