Sáng ngày 22 tháng 9 năm 2023, Đảng ủy phường An Khánh đã tổ chức lễ công bố Quyết định chuyển giao và tiếp nhận tổ chức đảng và đảng viên đối với chi bộ Công ty Cổ phần Dịch vụ Hàng hải và Du lịch Sài Gòn (13 đảng viên) trực thuộc Đảng bộ Doanh nghiệp Quận 4 về trực thuộc Đảng bộ phường An Khánh, thành phố Thủ Đức. Tham dự buổi lễ có đồng chí Cao Nhật Tựu, Quận ủy viên, Phó Trưởng Ban Tổ chức Quận ủy Quận 4; đồng chí Trần Thị Hoài Tâm, Phó Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy Thủ Đức; đồng chí Trần Thị Hồng, Bí thư Đảng ủy phường An Khánh cùng các đồng chí Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ phường An Khánh và cấp ủy chi bộ Công ty Cổ phần Dịch vụ Hàng hải và Du lịch Sài Gòn.
![Nhấn vào ảnh để phóng to](https://quantri.tpthuduc.hochiminhcity.gov.vn/UploadImages/bantochuc/nhloan/2023_10_6/LOAN%202.jpg?w=1130)
Tại buổi lễ đã công bố các Quyết định: Quyết định số 358-QĐ/TU ngày 23 tháng 8 năm 2023 của Ban Thường vụ Quận ủy Quận 4 về chuyển giao tổ chức đảng và đảng viên, Quyết định số 1767-QĐ/TU ngày 12 tháng 9 năm 2023 của Ban Thường vụ Thành ủy Thủ Đức về tiếp nhận tổ chức đảng và đảng viên, Quyết định số 181-QĐ/ĐU ngày 22 tháng 9 năm 2023 của Đảng ủy phường An Khánh về tiếp nhận chi bộ Công ty Cổ phần Dịch vụ Hàng hải và Du lịch Sài Gòn. Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Trần Thị Hồng, Bí thư Đảng ủy phường giới thiệu đặc điểm tình hình của Đảng bộ, đồng thời, bày tỏ niềm vui được tiếp nhận Chi bộ Công ty Cổ phần Dịch vụ Hàng hải và Du lịch Sài Gòn về trực thuộc Đảng bộ phường và đề nghị chi bộ tiếp tục phát huy những kết quả đã đạt được trong những năm qua, thực hiện tốt công tác tạo nguồn phát triển đảng viên, phấn đấu đạt Chi bộ 4 tốt, đảng viên 4 tốt năm 2023.
Tác giả: Nguyễn Hồng Loan