Sáng ngày 06 tháng 10 năm 2023, Thành ủy Thủ Đức tổ chức Lễ công bố Quyết định cán bộ. Đến dự có đồng chí Phan Thị Kim Sinh, Ủy viên Ban Thường vụ Thành ủy, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy; đồng chí Nguyễn Khắc Điệp, Phó Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy; về phía Đảng ủy phường Long Bình có đồng chí Nguyễn Thành Nam, Bí thư Đảng ủy phường và các đồng chí Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ phường Long Bình.
Tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Khắc Điệp, Phó Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy công bố Quyết định số 11632/QĐ-UBND ngày 30 tháng 9 năm 2023 của Ủy ban nhân dân thành phố Thủ Đức điều động đồng chí Nguyễn Thành Nam, Bí thư Đảng ủy phường Long Bình đến nhận công tác tại Ban Tổ chức Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh từ ngày 01 tháng 10 năm 2023.
Phát biểu tại buổi lễ, thay mặt Ban Thường vụ Thành ủy, đồng chí Phan Thị Kim Sinh trân trọng ghi nhận những đóng góp của đồng chí Nguyễn Thành Nam trong suốt quá trình công tác tại thành phố Thủ Đức (trước đây là Quận 9); đồng chí Nam là cán bộ được đào tạo bài bản, trưởng thành từ cơ sở; với nhiệm vụ công tác mới, đồng chí Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy Thủ Đức mong muốn đồng chí tiếp tục phát huy năng lực, sở trường, kinh nghiệm đúc kết từ cơ sở tham mưu tốt cho Ban Tổ chức Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh, hoàn thành tốt nhiệm vụ trong thời gian tới.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thành Nam cám ơn lãnh đạo Thành ủy Thủ Đức đã tạo điều kiện để nhận công tác mới; cám ơn, trân trọng và ghi nhớ sự giúp đỡ của Ban Chấp hành Đảng bộ trong suốt thời gian công tác tại phường; mong muốn các đồng chí trong Ban Chấp hành Đảng bộ phường tiếp tục phấn đấu, hoàn thành tốt các nhiệm vụ mà Nghị quyết Đảng bộ đã đề ra.